Lâm Hùng 4U
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lâm Hùng 4U

Lâm Hùng

Trang ChínhLâm Hùng OnlineLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Sổ bài hát

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:19 pm

Một người phải ra đi
Lâm Hùng - Tôi và anh cùng ngồi xuống đây,bày tỏ hết đi nỗi lòng.Hai người đàn ông rõ ràng với nhau, để không oán trách về sau
Lưu Bảo Tuấn - Ta cùng yêu một nguời giống nhau,cùng muốn tráí tim của nàng.Tôi hỏi thật anh,là người đến sau,cớ sao lại chen vào đời tôi.
LH - Thì tôi vẫn biết anh đã đến trứơc tôi,nhưng lòng tôi đã trót yêu một người,và rằng tôi chỉ yêu người anh cũng đang yêu.Vậy thì một người phải ra đi.
LBT - Lòng tôi đã quyết yêu sẽ chẳng đổi thay,nghe lời tôi nếu chẳng yêu thật lòng,thì đừng nên đến đây làm đau khổ cô ấy,hãy để chúng tôi đựơc bình yên.
LH & LBT : Thôi thì ta công bằng với nhau,hãy để trái tim của nàng,xem nàng chọn ai,bởi vì chúng ta nhất quyết có một người ra đi.
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:20 pm

EM CỦA BẾN SÔNG XƯA
Em bước đi trong chiều mưa buồn, đôi mắt em sao nặng tơ vương
Có phải em u sầu vì đời em lỡ mối duyên đầu
Em bước đi theo chồng hôm nào,xe đón em trong chiều mưa ngâu.
Cha tiễn em qua cầu,mẹ nhìn theo lệ đẫm mi sầu
Rồi ngày đêm chờ ngóng tin con.Mắt mẹ già nua lo từng bữa cơm trưa
Lòng cầu mong em tìm được bến trong,ngờ đâu em bạc phận má hồng
Em người con gái của bến sông xưa chiều mưa ai lỗi hẹn
Để em theo chồng,em bỏ lại dòng song,bỏ mẹ cha ngày ngóng đêm trông
Rồi một chiều đông mẹ đã khg còn
Nay em về nơi chốn cũ,bến song xưa còn đây bao kỷ niệm
Con nước lững lờ mà mẹ ở nơi nao, đời bể dâu em về dưới mưa ngâu
Mẹ còn đâu đón em bên cầu
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:20 pm

Cầu mong em hạnh phúc

Đôi ta có duyên như mà không có nợ, thôi thì hẹn nhau nơi kiếp sau
Tôi không trách em bởi tôi đây quá nghèo, nên đành mất em trong đời.
Đêm qua có tôi lòng em không thấy buồn, chỉ vì em thiếu bao cuộc chơi
Nay em bỏ tôi để yên vui với người, đêm về em sống trong bạc vàng

Tình em chỉ có bên cạnh tôi như bao trò vui, rồi em lạc bước trong hố sâu của bạc tiền, ngày mai em lầm than khi xác hương đã dần tan, ngày mai em nhận lấy bao đắng cay của cuộc đời, bởi em chỉ biết trong vòng tay kẻ sang giàu, mà em nào hay bao đắng cay trong cuộc đời, cầu mong cho ngày sau em sống vui trong vàng son, đời em không còn đau khi với tôi em nghèo khó cho em được hạnh phúc
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty

Mồ Côi

Chiều về thăm mái tranh xưa, nghe lời ai hát trong mưa, làm tim tôi thấy nghẹn ngào, nhớ lời Mẹ ru thuở nao.
Cuộc đời như giấc chime bao, giờ tìm Mẹ ở nơi nao, để lòng con vơi nỗi ưu sầu, nhớ Mẹ tim con nhói đau.

Ngày xưa những chiều mưa dưới mái tranh, có Mẹ tim con ấm nồng, đời Mẹ ru , ru cả tấm lòng, đẹp làm sao những ngày ấu thơ
Ầu ơ dí dầu cầu ván đóng đinh tiếng Mẹ mang bao nghĩa tình, cầu tre lắc lẻo rập rình , rập rình Mẹ dắt con đi
Rồi chiều nay lối về tim thấy tái tê, mái nhà năm xưa vẫn còn, mà Mẹ yêu nay mãi xa rồi, cuộc đời ơi tôi đã mồ côi
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:21 pm

NỖI ĐAU NGƯỜI Ở LẠI
Trong đêm mình ta lẻ loi muộn phiền bước những bước chân không hồn.Tiễn một người ra đi biết sẽ không còn gì,còn chăng giọt lệ hoen bờ mi.Sân ga còn riêng mỗi ta,còi tàu thét những tiếng nghe nao lòng.Giữa cuộc đời mênh mông có nỗi đau muôn trùng,nỗi đau của kẻ mất người yêu
Thật vô dụng quá khi anh đã mất em trong vòng tay.Ta đang đắm say anh lại khg giữ được em .Để giờ đây ngày đêm cứ trách móc thân mình .Tại sao để cho người ta đi?Tự nhiên bật khóc khi ta đã cố gắng quên đi niềm đau .Đàn ông đâu mấy ai yêu lại đi khóc vậy đâu.Chỉ cầu mong ngày sau giữa thế giới muôn màu hiểu được nỗi đau của đàn ông
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:21 pm

LỜI NÓI TRÊN ĐẦU MÔI
Có bao giờ em nhìn lại cuộc tình,và lòng em suy nghĩ.Ngày đó,em thường hay thay đổi.Để giờ đây khi cách xa,em đau khổ hơn nhiều.Và tôi,vẫn dài trong bỡ ngỡ.Khi yêu nhau,tôi đâu nghĩ xa xôi.Niềm tin tôi trao trọn cho em
Có đôi khi trong men say cháy nồng,em quên tôi cô đơn nhắc tên em.Những trò vui em đắm say,sát vai với nhân tình.Em gây nên mối tình tan vỡ
Đừng nói với tôi em luôn yêu mình tôi.Lời nói trên môi em trao ai cũng vậy sao?Ngọt ngào em trao cho tôi chẳng hòai nghi,như bao kẻ cuồng si,yêu em rồi đau khổ.Đừng nói yêu tôi khi tim em vẫn lạnh băng.Giờ tôi cô đơn nên em mới nhận ra.Vui chơi tháng ngày qua nên ta mất nhau trọn đời
Có bao gờ em ngồi một mình mỉm cười cho quá khứ.Giờ đã trở thành bao trống vắng.Những cuộc chơi em đã qua,trong em suy nghĩ gì.Buồn chi,cũng vì em chuốc lấy.Khi yêu nhau,em nên nghĩ tương lai.Tình yêu không như lòng em biết.Nếu mai sau,em bên ai cũng đừng gây nên bao chua cay giống như tôi.Để ngày sau em sẽ vui,với say đắm chân thành.Tình yêu sẽ kết hoa cho đời em
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:22 pm

NƯỚC MẮT CỦA NGƯỜI ĐÀN ÔNG
Nước mắt đêm dài lặng thầm rơi trên khóe môi,khóc cho một người sống cô đơn là chính tôi.Giữa chốn đông người mà vì sao nghe lẻ loi,mới biết rằng ta đã thiếu em trong cuộc đời.Vẫn cứ đi tìm một tình yêu cho chính ta.Trái tim hiền hòa đã mang bao là xót xa.
Đã có bao người vội vàng vô tâm bỏ ta,xé nát lời yêu dẫu con tim tôi thật thà.Từng giọt nước mắt lăn trên bờ môi của người đàn ông nghe sao nặng lòng.Khóc khi em trao ta lời yêu rồi lại quay lưng chẳng nói một điều,để câu yêu thương khắc trong tim giờ là vô nghĩa
Nhìn lại dĩ vãng qua bao thời gian,giật mình vì qua bao nhiêu cuộc tình ngỡ yêu đương cho ta niềm vui.Giờ chợt bơ vơ mới thấy ta nghẹn lời.Chẳng còn ai sớt chia với ta giọt lệ mặn nồng
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:22 pm

BIẾT YÊU ANH LÀ THẾ
Lại một đêm hoang vắng.chờ tiếng chân anh khẽ rung trái tim dại khờ.Ngàn vì sao thẳm rơi trong mắt em,lung linh dấu tình lắng đọng.Anh nói sẽ là non xanh nắng ấm,mang đến em ngọt ngào yêu đương mãi mãi.Rồi vì sao anh đi cho em ôm mối tình si.Làm sao em quên hết những lúc bên anh vòng tay ấp ôm nồng nàn.Làm sao em hay biết anh đã dối em.Yêu thương chỉ là giấc mộng.Anh vẫn bên một người yêu chốn cũ.Nơi có ai mà lòng anh luôn đắm đuối.Để rồi khi bên em,anh chỉ yêu như trò đùa.Dẫu muốn quên đi bao nhiêu yêu thương mà lòng vẫn nhớ.Dẫu biết yêu nhau anh trao em bao kỷ niệm chóng vỡ.Để trái tim đau khi ta xa nhau lòng còn bỡ ngỡ.Nhớ lúc bên anh trao nhau nét môi đầu tiên.Để những đêm thâu mong anh,em nghe lệ tràn gối chiếc.Nỗi nhớ trong tim rung lên miên mang điệu buồn thắm thiết.Thấp thóang trong mơ chân anh cô đơn trở về bên em.Dẫu biết anh đã quên em với bao tháng ngày
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:23 pm

Nhỏ ơi
Lần đầu ta gặo nhỏ trong nắng chiều bay bay

Ngập ngừng ta hỏi nhỏ, nhỏ bảo nhỏ không tên

Ừh thì nhỏ không tên, bây giờ vẫn nhớ nhỏ, nhỏ ơi

Lần này ta gặp nhỏ trong nắng chiềy bay bay

Ngập ngừng ta hỏi nhỏ, nhỏ bảo nhỏ chưa yêu

Ừh thì nhỏ chưa yêu, bây giờ yêu nhé nhỏ, nhỏ ơi

Lần này nhỏ quay đi, ko thèm nhìn ta nữa

Giọt sầu rơi một mình, chỉ còn ta một mình, nhỏ ơi

Còn gì đâu hỡi nhỏ, trong nắng chiều phôi phai

Kỷ niệm ta cùng nhỏ, giờ chỉ là hư vô

Ừh thì là hư vô, xa rồi vẫn nhớ hoài, nhỏ ơi

Tình cờ ta gặp nhỏ, trong nắng vàng ban mai

Thẹn thùng ta hỏi nhỏ, nhỏ bảo khờ ghê đi

Ừh thì khờ ghê đi, thương rồi sao chẳng hiểu, nhỏ ơi
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:23 pm

Lời Hứa Ngày Xưa

Sáng tác: Quốc Vượng
Trình bày: Vũ Trâm Anh - Lâm Hùng

Còn đâu em ơi mộng xưa ấy đã nhạt phai
Còn đâu em ơi phút giây yêu ta gần nhau
Tìm đâu dư âm người yêu dấu đã rời xa
Nghe nước mắt rơi ướt trên môi
Ngày xưa bên nhau mình đã hứa yêu dài lâu
Mà sao hôm nay nước mắt kia tan thật mau
Lời yêu anh trao giờ như nước trôi qua cầu
Ôi những giấc mơ đã chìm sâu

Này xưa yêu em anh hứa anh sẽ yêu em muôn đời
Ngày xưa bên em anh nói chỉ yêu riêng em mà thôi
Mà giờ đây anh ơi anh nỡ quên sao
Một mình em bơ vơ trong những thương nhớ
Đêm từng đêm xót xa bóng anh đã phai nhòa
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty

Trò chơi tình yêu
Tôi nhìn em đi ngang qua đời tôi như một cuộc chơi thoáng wa tay mà thôi ,em theo người ta giống như lúc ban đầu em bỏ người khác đi theo tôi ,..Khi tình yêu em xem nhe trò chơi em chẳng bận tâm đến ai kia buồn vui ,rong chơi ngày đêm sống cho bản thân mình em chẳng bik cảm giác của ai .Trò chơi tình yêu theo bao buồn đau Em quay bước mau khi tiếng yêu đang xanh màu Nhìn người ta buồn đau lòng em càng vui sường ko lẽ em giá tâm vậy .Trò chơi tình yêu đến khi nao em dừng chân mai đây dáng xuân phai úa như hoa trên cành rùi người tin lời ai ko nghe lời em nói rùi em có tiếc nuối cũng muộn màng ,,
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:24 pm

Nghĩa và tình
Tiền là tờ giấy nhưng người ta tranh đua với nhau,chỉ vì tiền mà ở đời,nhiều khi câu nghĩa tình vỡ đôi,lòng người thay đổi,mới lấy tôi chia nhau mà thôi,mà giờ đây,thấy nhau không ai chào ai.Ngày hôm qua em mới bên ta mà thôi,những câu em trao tôi chỉ là gian dối,ngày hôm nay nhìn em cùng ai bước trên con đường,nhìn thâý nhau như chưa bao giờ quen.Bạn thân ta nay ở nơi phương trời nao,lúc phong ba quanh ta chẳng còn ai hết,ngaỳ xưa ai cần ta giờ đến khi ta cân,thì không thấy nghĩa tình ở đâu.
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:24 pm

Khóc cho người đi
Ở lại đây chỉ còn hai chúng ta
Nói ra đi những suy tư buồn phiền
Ngại ngùng chi vì ngày mai cách xa
Sẽ không còn gì để hoán trách nhau.

Người tình ơi dù lòng em đổi thay
Trái tim tôi vẫn mong em được vui
Đừng bận tâm về chuyện hai chúng ta
Cuộc tình mình xem như là cơn gió.

Người tình ơi ta đã không sống được với nhau
Thì đành chia thay như giấc mơ mà thôi
Những ngày vui ta bên nhau ôi đẹp làm sao
Lòng quặn đau nhìn về những ngày xưa.

Tình xưa nghe thu sang xôn xao giờ lãng quên
Chuyện ngày mai đã mãi mãi không còn nhau
Thôi đành chôn sâu trong tim một cuộc tình đau
Giọt nước mắt khóc cho người đi.
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty

Đêm lang thang
Bước lang thang qua từng vỉa Biết đêm nay đi về nơi đâu Người yêu ơi! Em đã sang ngang Tình yêu ơi! Xin vấn khăn tang Anh mất em đời như cánh diều băng sang Vẫn lang thang như người không nhà Đã xa em nghe buồn nghĩa trang Người yêu ơi! Em chắc đang vui Nào em hay anh rất đơn côi Gom góp kỷ niệm giây phút tình chia phôi Em ơi! Thà rằng ngày xưa em đừng thề Trong cuộc đời yêu mãi anh thôi Thì ngày nay anh đâu muộn phiền Khi em ngoảnh mặt cho anh bỏ cuộc trong nước đua tình Em ơi! Thà rằng ngày xưa em đừng thề Trong cuộc đời yêu chỉ anh thôi Thì ngày nay anh đâu tuyệt vọng Phong ba ngập lòng trông theo bụi hồng em bước vu quy Cứ lang thang như kẻ điên khùng Biết đi đâu đêm dài bơ vơ Từ Duy Tân khu phố công viên Về Gia Long bay lá me nghiêng Không bước chân nàng, anh buốt lạnh con tim Muốn quên em, quên đời, quên người Mới lang thang như kẻ tha phương Trời cho anh con số không may Để yêu em mang lấy chua cay Anh chiếc ga nhỏ cho chuyến tàu em qua Bước lang thang như kẻ điên cuồng Biết đêm nay đi về nơi đâu Vẫn lang thang như kẻ không nhà Biết đi đâu đêm dài bơ vơ Muốn quên em mới lang thang Biết đêm nay về nơi đâu?
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:26 pm

Để Lại Nỗi Đau
Nếu như biết trước yêu người mang dối dang, ngày ấy em đừng làm
Dẫu biết hối tiếc những mãnh tình sẽ vơi thì em đâu cần phải khóc
Ngày xưa tôi yêu em rằng trong tim chỉ muốn cùng em xây hạnh phúc nơi thiên đường ,vì đâu khi bên tôi người đan tâm dối dang chạy theo đồng tiền ai kia

Bước qua quá khứ đau tận nơi trái tim tình ta sẽ đi về đâu ,dẫu vẫn tha thứ khi người sánh vai cùng ai trong nhiều đêm canh thâu

Phù du em đam mê làm tim em mù quáng vội yêu trong dối trá trong lọc lừa, khóc hết nước mắt khi người tình quay gót đi để lại sau lưng em 1 nỗi đau giọt máu đào

Tìm trong nhân thế có nỗi đau nào hơn khi biết em nỡ đan tâm bỏ tôi bước theo người một lần trót mang khổ đau vì yêu em không trách em đành tha thứ cho em bên cuộc tình mới
Ngày em quay bước , quay bước theo tình mới kia tôi chúc em sẽ mang hạnh phúc mới khi bên người nào ai kia dối dang chỉ xem em như thú vui đùa cho thoáng trong phút giây em mù quáng

Để lại giọt máu trong nhân gian khi tôi trông thấy em đớn đau vì ai mà phai đi, một nỗi đau nhân đôi cùng cả tôi và em người yêu em nỡ đành sau em( người yêu em khóc làm chi em)
Vic Lâm
Chairman LH4U
Chairman LH4U
Vic Lâm

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Nov 24, 2008 3:26 pm

Giọt Nước Mắt Muộn Màng

Ngày xưa bên nhau ta đã đánh mất niềm tin trong mắt nhau, giờ đây khi xa nhau em hỡi chớ có tiếc nuối nhau mà chi , ta cố nếu kéo cũng chỉ để có tiếc nhớ bao ngày tháng xưa hạnh phúc đừng nên khóc cho đôi mi nhạt phai mất nhau vì ai
Ngày mai ra đi em sẽ có tháng năm bình yên nơi xứ xa, cùng vòng tay ai ru em những phút đắm đuối bao ngày qua, xin chớ oán trách nếu lúc trước có phút giây lòng ta dối dang em hỡi , tình như những cơn mơ hoang vừa thoáng qua có nước mắt người với ta
Dù có tiếc nuối thêm muộn màng ,dù ngày sau có tìm về với nhau,còn không tiếng yêu thương hôm nào với con tim ta không cùng lối đi , đừng khóc để nước mắt thêm lỡ làng, giọt lệ kia chẳng còn gì với nhau, rồi mai sau xoá tên nhau trong đời để con tim quên đi cuộc tình buồn
Ngày mai ra đi em sẽ có tháng năm bình yên nơi xứ xa, cùng vòng tay ai ru em quên những phút đắm đuối bao ngày qua, thôi ta chớ oán trách nếu biết duyên tình cách xa người hỡi thà quên hết cho con tim được ngủ yên hơn bao năm ta bên nhau chỉ ưu buồn
Dù có tiếc nuối thêm muộn màng ,dù ngày sau có tìm về với nhau,còn không tiếng yêu thương hôm nào với con tim ta không cùng lối đi , đừng khóc để nước mắt thêm lỡ làng, giọt lệ kia chẳng còn gì với nhau, rồi mai sau xoá tên nhau trong đời để con tim quên đi cuộc tình đau
Tình yêu cho ta quá chua cay thà ngày xưa nếu ñöøng tìm nhau, ñeå cho toùc xanh khoâng phai maøu traùi tim khoâng ñau khi mình maát nhau,đừng khóc để nước mắt thêm lỡ làng, giọt lệ kia quùa muộn màng với tôi, rồi mai sau xoá tên nhau trong đời để con tim quên đi cuộc tình buồn, rồi mai sau xoá tên nhau trong đời để con tim quên đi cuộc tình đau
hongphuocthanh
Fan mới của Lâm Hùng
Fan mới của Lâm Hùng

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitimeMon Sep 28, 2009 2:18 am

Bà mẹ!! của Thằng Đàm Đem Vào Chi Vậy>>>
Sponsored content

Sổ bài hát Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sổ bài hát   Sổ bài hát I_icon_minitime

Sổ bài hát
Trang 1 trong tổng số 1 trang