Lâm Hùng 4U
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lâm Hùng 4U

Lâm Hùng

Trang ChínhLâm Hùng OnlineLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Ca khúc viết về mẹ!!!

Go down 
Tác giảThông điệp
ns-Tâm
Khách viếng thăm

Ca khúc viết về mẹ!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Ca khúc viết về mẹ!!!   Ca khúc viết về mẹ!!! I_icon_minitimeMon Sep 21, 2009 2:59 am

ĐÊM BUỒN NHỚ MẸ!!!
Nhạc & lời: Huỳnh Tâm
Trình bài: Danh An

Gió đêm nay, sao lạnh quá mẹ ơi! nơi đây bên nền lăng mộ. con ngồi nơi đây với lệ đắng lệ cay. khóc thương đời mẹ sao đắng cay bao ngày...
Giá như xưa, khi con còn thơ ngây con không hề khờ dại - thì ngày hôm nay, đâu ngậm đắng nuốt cay, thì ngày hôm nay con đâu phải mất mẹ - mất mẹ trọn đời...
ĐK:
Gió kia ơi!!!xin thổi khẻ mà thôi để đở lạnh lòng tôi. vì đời mồ côi vì mẹ mãi xa rồi nên lạnh đắng lòng tôi - lạnh đắng từng đêm...
Máu con tim, đang trào dâng từng hồi. vì ngồi buồn đêm nay sao nghe lòng nức nở, vì ngồi buồn đêm nay sao nghe lòng thương nhớ...nhớ thương mẹ hiền.../
*Bài hát này mình viết tặng mẹ mình. Dù không hay, không giỏi như anh Hùng nhưng ngày xưa ở dưới quê, hể mỗi tối khi học bài xong là mình ra mộ mẹ hát cho me nghe! hồi mẹ còn sống mẹ cưng mình lắm! biết mình viêm amidan nên thường nấu canh bồ ngót cho mình ăn. giờ mẹ mất rồi, mình lại đi học xa quê nên rất buồn và rất nhớ...mình cứ tự nhũ với lòng mình nếu thời gian được quay trở lại mình sẽ hôn thật mạnh lên hai má hao gầy và nắm mãi đôi tay thật chặt không bao giờ để mẹ ra đi vĩnh viễn xa mình đâu...*

Ca khúc viết về mẹ!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» CHUONG TRINH HO TRO TAI NANG TRE DEN VOI AM NHAC: LAM HUNG & HUYNH TAM
» LÂM HÙNG VOL 6 CÓ CA KHÚC CỦA HUỲNH TÂM KHÔNG???
» NHẠC SĨ HUỲNH TÂM & CA KHÚC DUYÊN HỒNG TÂM NHI!!!